คณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ได้รับคัดเลือกให้เป็นวิทยากรดำเนินกิจกรรมค่ายพัฒนาทักษะภาษาต่างประเทศจากครูชาวต่างชาติ (Native Speaker) และครูไทยที่มีวิธีการสอนที่เป็นเลิศ สำหรับนักเรียนระดับมัธยมศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 โดยได้ดำเนินกิจกรรม Beyond Frontier โลกไร้พรมแดนผ่านกิจกรรมฐานการเรียนรู้ประเทศต่างๆ (Dreams to Inter) กิจกรรม Dreams Country เมืองในจินตนาการผ่านภาษาต่างประเทศ และกิจกรรมเรียนภาษาให้สนุก จัดโดยสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เมื่อวันที่ 21 – 23 มีนาคม พ.ศ. 2566 ณ โรงแรมเดอะบลูม บายทีวีพูล จังหวัดนครราชสีมา
![](https://mws.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/03/337136993_538142518426643_7896736668964583016_n-1024x768.jpg)